Fenti mai nuna alamar zirga-zirga da fenti mai haske fenti ne na musamman guda biyu da ake amfani da su don alamar hanya. Dukkansu suna da aikin inganta hangen nesa na hanya da dare, amma akwai wasu bambance-bambance a cikin ƙa'idodi da abubuwan da suka dace.
Da farko dai, fenti mai nuni don alamar zirga-zirga galibi ya dogara ne da hasken wutan lantarki na waje don nuna haske, yana sa alamun a bayyane. Irin wannan nau'in fenti mai nunawa yawanci ana samun su ne ta hanyar ƙara yawan kwayoyin halitta, wanda ke nuna haske a ƙarƙashin hasken haske. Ya dace da wuraren da ke da hasken haske mai ƙarfi, kamar rana ko dare tare da fitilun titi. Fenti mai nuni na iya sa alamar ta zama mai ɗaukar ido a ƙarƙashin isassun yanayin haske, yana tunatar da direbobi su kula da tsara hanya da aminci.
Sabanin haka, fenti mai haske fenti ne mai kyalli wanda ke haskaka haske kuma yana da ikon haskakawa a cikin yanayi mai duhu. Fenti mai haske da kansa yana da tushen haske mai zaman kansa, wanda zai iya ci gaba da haskakawa ba tare da hasken waje na wani ɗan lokaci ba. Wannan yana ba da damar fenti mai haske don samar da bayyananniyar tasirin gani a cikin ƙananan yanayin haske. Sabili da haka, fenti mai haske ya dace da sassan hanyoyi ba tare da fitilun titi ba ko a cikin ƙananan haske, wanda zai iya taimakawa direbobi su gane hanyoyi da alamomi.
Bugu da ƙari, alamar zirga-zirgar fenti mai haske da fenti mai haske suma suna da bambance-bambancen kayan gini. Fenti mai nuna alamar zirga-zirga yawanci ana fentin shi da wani abu na musamman sannan kuma an ƙara shi da barbashi masu haske. Ana samun fenti mai haske ta hanyar ƙara wasu abubuwa masu kyalli da phosphor. Wadannan kayan kyalli za su fitar da kyalli bayan sun sha hasken waje, ta yadda fenti mai haske yana da aikin haskakawa da dare.
A taƙaice, bambanci tsakanin alamar zirga-zirgar fenti mai haske da fenti mai haske ya haɗa da ƙa'ida da yanayin yanayi. Fenti mai nunawa don alamun zirga-zirga yana dogara ne akan hanyoyin hasken waje don nuna haske kuma ya dace da yanayin da ke da haske mai karfi; fenti mai haske yana ba da bayyananniyar tasirin gani ta hanyar haskaka kai kuma ya dace da yanayin da ba shi da isasshen haske. Zaɓin fenti ya kamata ya dogara da halaye na hanya da buƙatun gani.
Lokacin aikawa: Agusta-01-2023